Wellcome to Honda Civic EF Club Thailand - http://www.civicef.com

Honda Civic EF Club Thailand

• 2017-11-23, 01:31:10
  • ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ผู้เขียน หัวข้อ: ด่วนมาก! แจ้งเตือนเพื่อนๆที่ยังไม่ได้แจ้งติดตั้งแก๊สลงเล่มครับ  (อ่าน 4502 ครั้ง)

teezawa

• -= [Staff] =-
  • Level 56
  • *
  • บวก : 25

ด่วนมาก! แจ้งเตือนเพื่อนๆที่ยังไม่ได้แจ้งติดตั้งแก๊สลงเล่มครับ

วันนี้คุณ tee41 โทรมาคุยกับผมเรื่องการแจ้งติดตั้งแก๊สลงเล่มครับ

โดยคุณตี๋ เล่าให้ฟังว่า ได้นำรถที่ทางอู่ไปแจ้งติดตั้งแก๊ส ทางคนทำเรื่องที่ขนส่งได้แจ้งมาว่า

ตั้งแต่วันที่15 ส.ค. นี้เป็นต้นไป 

เอกสารที่จะนำไปแจ้งเปลี่ยนเชื้อเพลิงเป็นแก๊ส นอกจากใบรับรองจากวิศวะกรแล้ว

ยังต้องมีใบรับรองจากทางอู่ที่ติดตั้งแก๊สว่าเป็นอู่ที่ได้รับการรับรองจากกรมขนส่งแล้ว

ถ้าไม่มีไม่จดแจ้งติดตั้งแก๊สให้ครับ 

เพราะฉะนั้นใครยังไม่ได้แจ้งรีบไปแจ้งนะครับ ส่วนใครที่คิดจะติดตั้งแก๊สหลังจากวันที่ 15 ส.ค. นี้

ก็หาอู่ที่มีใบรับรองด้วยนะครับ จะได้ไม่ต้องมานั่งปวดหัวทีหลัง

ทำให้ถูกต้องจะได้ไม่ต้องมีปัญหาให้มานั่งคิดทีหลังดีกว่านะครับ

ส่วนความคืบหน้าต่างๆก็คอยติดตามกันต่อไปครับ

ต้องขอขอบคุณ   คุณ ตี๋  ( tee 41 ) ด้วยครับ  ที่มาแจ้งข่าวให้พี่ๆน้องๆทราบกันครับ

ขอบคุณครับ

ขายจักรยานมือสองนำเข้าจากญี่ปุ่น ราคากันเอง /. https://www.facebook.com/RanNaRakNaThib

-------------------------------------------------------

" เรารัก Civic  ef  club "

.

hotspeed

• -= [Club Member] =-
  • Level 105
  • *
  • บวก : 23
  • อู่บ้าน ๆ ทำได้ทุกอย่าง

ขอบคุณครับพี่ 
ขอโฆษณาหน่อย ใครสะดวกติดตั้งแถวเพชรบุรี อ.เมือง  อู่พ่อผมเค้าก็มีใบรับรองด้วยน่ะ  โทรมาสอบถามได้คับ
พงษ์  EF-90  =>  086-6695680 // Line ID => EF-90
ปรึกษา รับซ่อม ดัดแปลง ขายอะไหล่ด้วย
http://www.civicef.com/webboard/index.php?topic=25297.705
http://www.facebook.com/civicgray

EF 1990

• บุคคลทั่วไป

ขอบคุณมากเลยครับว่าจะติดอยู่เหมือนกันครับ

chanakorn

• Level 1
  • *
  • บวก : 0

;)ผมพึ่งได้เจ้า ef มา มาดๆ ยังไม่ได้ติดแก้ส อยากได้คำแนะนำในการติดครับ ขอบคุณครับ

Lekjung1974

• 089-964-8041
  • Level 6
  • *
  • บวก : 1
  • ความหล่อไม่รับประกัน แต่ความมันส์ "คอนเฟิร์ม" จ้า

ผมไปแจ้งมาแล้วครับ เสียค่าธรรมเนียมทั้งสิ้น105 บ.ใช้เวลาตรวจสภาพรถและถังแก๊ส รวมถึงนั่งรอไม่เกินชั่วโมงก็เรียบร้อยครับ เอกสารที่ผมเตรียมไปมีดังนี้ (สำหรับรถบุคคลธรรมดาไม่ใช่รถบริษัท)
1.ใบรับรองจากวิศวกร+ใบรับรองอู่ที่ได้รับการยอมรับจากกรมขนส่ง(ร้านที่ไปติดตั้งแก๊สนั่นแหละ)
2.ใบเสร็จรับเงินจากร้านที่ติดตั้ง (อันนี้ไม่ทราบว่าจำเป็นไหม แต่ก็เอาติดไปด้วย)
3.สำเนาทะเบียนบ้านของเจ้าของรถ
4.สำเนาบัตรประชาชนของเจ้าของรถ
5.สมุดเล่มทะเบียนตัวจริง
*ในกรณีที่เจ้าของรถไม่ได้ไปแจ้งด้วยตัวเอง*
6.หนังสือมอบฉันทะพร้อมอากรแสตมป์ ราคา 10 บาท (หาซื้อได้ตามร้านเครื่องเขียนทั่วไป)
7.สำเนาบัตรประชาชนผู้รับมอบฉันทะ
   ปล.เอกสารทุกใบและทุกหน้า เซ็นรับรองสำเนาถูกต้อง พร้อมชื่อ-นามสกุลตัวบรรจง ยกเว้นใบเสร็จรับเงินจากร้านที่ติดตั้ง และหนังสือมอบฉันทะ
ไปทุกที่ ถ้ามีตังค์

kittisar subun EF

• Level 1
  • *

สรุป ว่า ติดLpg ดี  มั้ยครับ?     กลัว เครื่องพังครับ เครื่อง ก็ เน่า อยู่ แล้วด้วยจิ :-[

moter11

• Level 1
  • *

neng2504

• Level 16
  • *
  • บวก : 4

ใบรับรองอู่ที่ได้รับการยอมรับจากกรมขนส่ง

***เราต้องเสียเงินค่าใบรับรอง ให้ทางอู่ไหมครับ...

กวาง เมืองกาญจน์ [EF-Club 099]

• 086-6886-854
  • -= [Staff] =-
  • Level 19
  • *
  • บวก : 1
    • www.bnc-enterprise.com

ใบรับรองอู่ที่ได้รับการยอมรับจากกรมขนส่ง

***เราต้องเสียเงินค่าใบรับรอง ให้ทางอู่ไหมครับ...

ถ้าเอาไปติดที่เค้าก็ไม่ต้องเสียแล้วแหละครับ...มันรวมไปกับค่าติดตั้งเรียบร้อยแล้วพร้องใบรับรองจากวิศวกรด้วยครับ...

ส่วนรถผมแจ้งเรียบร้อยแล้ว....(ยกเลิกใช้แก็ส).. :D :D :D

กวาง เมืองกาญจน์ Civic EF 89  086-688-6854

werachai99

• Level 1
  • *

ขอบคุณครับพี่น้องคร้าบบบบบบบบบ
จะได้ งดวิธีเพิ่มความสูงรถไปก่อนแล้วกัน
[youtube=435,300] qQeGYh5wYQM [/youtube]
เครื่องยืดกระดูก วิธีเพิ่มความสูงรูปแบบใหม่

Anti Spam Google PageRank Checker of www.civicef.com

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.117 วินาที กับ 24 คำสั่ง