- กระดาน หลัก - Main forums - > General

ไดสตาร์ท....ซ่อมหรือเปลี่ยนดีครับ

(1/3) > >>

^MO^:
จากกระทู้นี้นะครับ http://www.civicef.com/webboard/index.php?topic=19050.0 ปรากฏว่าตอนเช้าไปสตาร์ทแชะเดียวติด แต่ติดเครื่องซักครู่ให้เครื่องร้อนแล้วดับ ลองสตาร์ทใหม่ปรากฏว่าต้องลากยาวๆ เลยกว่าจะติด อาการนี้เป็นที่ไดสตาร์ทหรือเปล่าครับ เปลี่ยนหรือซ่อมดีครับ ราคาเท่าไหร่เนี่ย ขอบคุณครับ

จิ๊กโก๋ หลังวัง:
+++ เปลี่ยน................................จบ +++

POB V-Pro:
ถ่านหมดอ่ะเป่า ลองให้ร้านเปลี่ยนแปรงถ่าน และก็ขัดทุ่นดูครับ

QTC:
ตอนสตาร์ทไดสตาร์ทมันก็หมุนหรือป่าวครับ ถ้ามันหมุนมันก็น่าจะปกติดีนี่ ถ้ามันไม่หมุนเลยแบบว่าต้องเคาะที่ไดก่อนถึงจะสตาร์ทอันนั่นแหล่ะ ที่ว่าแปลงถ่านหรือซี่คอมมิวของตัวโรเตอร์มันเริ่มไปแล้ว ยังไงผมว่าลองดูที่ระบบน้ำมันดูซะหน่อยครับเช่นปั้มA/C เพราะผมก็เคยเป็นอาการแบบนี้น่ะครับ พอดับเครื่องต้องสตาร์ทลากยาวกว่าจะติด(ร้อนแล้วเป็น) ลองถอดสายปั้มน้ำมันออกมาดูแล้วลองสตาร์ทปรากฏว่าไหลแบบไม่พุ่งเลยแบบว่าไหลเอื่อยๆ ต้องเอาปากดูดช่วย แต่พอเปลื่ยนก็หายขาด แล้วก็ระบบไฟลองดูที่หัวจานจ่ายและเช็คสายหัวเทียนซะหน่อยว่ามีไฟมาหรือป่าว แต่ส่วนใหญ่ถ้าเป็นที่จานจ่ายมันจะวูบดับกลางอากาศเลยครับ ต้องรอให้จานจ่ายเย็นตัวก่อน ถึงจะสตาร์ทติดอีกทีหรือไม่ก็ไม่ติดอีกเลย รึบางทีก็อาจจะเป็นที่คาบู ยังไงก็รอเพื่อนๆมาช่วยตอบอีกทีน่ะครับเพราะสาเหตุจริงๆมันน่าจะมีอีกน่ะครับ ......หายไวๆครับ

hotspeed:
ผมว่าไม่เกี่ยวกับไดร์สตาร์ทน่ะ ลองเช็คระบบไฟ น้ำมัน อะไร ๆ ที่เกี่ยวข้องดูก่อนคับ ตามกระทู้ข้างบนเนี่ย

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version