Wellcome to Honda Civic EF Club Thailand - http://www.civicef.com

Honda Civic EF Club Thailand

• 2017-11-25, 16:34:53
  • ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับสมาชิกที่อยู่ต่างจังหวัด ลงชื่อแจ้งความประสงค์ขอรับพิจารณารับสติกเกอร์คลับ  (อ่าน 33465 ครั้ง)

teezawa

• Moderator
  • Level 56
  • *
  • บวก : 25

สำหรับสมาชิกที่อยู่ต่างจังหวัด ลงชื่อแจ้งความประสงค์ขอรับพิจารณารับสติกเกอร์คลับ ได้

ถ้าคิดว่าคุณมีคุณสมบัติตามนี้ลงชื่อไว้ได้เลย   ถ้าทาง สต๊าฟ พิจารณาแล้วจะเเจ้งรายละเอียดให้ทราบทาง ข้อความส่วนตัว

ชี้แจงสำหรับสมาชิกที่อยู่ต่างจังหวัดและอยากได้สติกเกอร์คลับ ครับ

ออกตัวก่อนว่าคำชี้เเจงนี้เกิดจากการที่ผมอยู่และทำงานที่นี่มา ไม่ใช่กฎเกณฑ์ที่ตายตัว

แต่การพิจารณาจะพิจารณาเป็นเฉพาะตัวบุคคล โดยยึดหลัก สต๊าฟ เกินครึ่งออกเสียงเห็นสมควรให้สมาชิกท่านนั้น

มีสิทธิในการรับสติกเกอร์ได้ โดยพิจารณาจาก

1 แสดงความจริงใจโดยการใชู้รูป ใต้ชื่อ log in เป็นรูปตัวเอง

http://www.civicef.com/webboard/index.php?topic=12.0

2 อยู่ในเวปมาเป็นเวลานานพอสมควร เเละมีการตอบกระทู้ พูดคุยกับเพื่อนๆอย่างสม่ำเสมอ

3 อยู่ต่างจังหวัดจริงๆ

4 ร้กและต้องการอยู่ในครอบครัวEF หลังนี้อย่างมีความสุข และ สงบ

ใครทำได้ตามนี้ มีโอกาสได้รับสติกเกอร์สูงครับ       โดยผมเป็นคนพิจารณาแต่เพียงผู้เดียว  ผมจะดูจากหลายดอย่างประกอบกัน

ไม่ได้ดูจากจำนวนกระทู้เท่านั้น  และหากมีการผิดพลาดบ้างก็ถือว่าผมก็คนธรรมดาคนหนึ่งบ้างครั้งการตัดสินใจของผมอาจจะมีผิดพลาดบ้าง

(แต่ผมก็จะพยายามไม่ให้มีการผิดพลาด)   การพิจารณาของผมถือเป็นสิ้นสุดหลังจากนั้นจะเสนอชื่อให้

สต๊าฟทุกคนทราบ ถ้าไม่มีคนค้านเราจะติดต่อคุณกลับไปครับ

โดยผมจะเสนอชื่อทุกวันที่ 17 ของทุกเดือน วันที่ 27 ถ้าไม่มี สต๊าฟคนใดค้าน ชื่อที่ผมเสนอไป

ผมก็จะเเจ้งให้คนที่ได้รับการพิจารณาทราบนะครับ 

สำหรับสมาชิกที่จะได้รับพิจารณาในการได้สติ๊กเกอร์ ถ้าได้แล้วเราขอความร่วมมือในการขับรถให้สุภาพ นะครับ
เพราะคุณแบกหน้าตาของคลับไว้ที่ที่รถ คุณ ถ้าจะขายรถ เราขอความร่วมมือในการแกะสติ๊กเกอร์คลับนะครับ 

แล้วอีกอย่างครับ ผมไม่ได้มีเจตนาให้สมาชิก ต่างจังหวัดเข้ามาคุยเฉพาะในนี้นะครับ เราไม่เคยแบ่งเเยก
เเละไม่คิดเเบ่งแยกครับ  เพราะฉะนั้นทุกๆคนไม่ว่าจะอยู่จังหวัดไหน ประเทศไหน สามารถเข้าไปคุยกันในหน้า general ได้เต็มที่ครับ

และดีด้วยซ้ำไปที่จะทำให้เพื่อนสมาชิกมีโอกาสรู้จักคุณ และ จะได้รับการพิจารณารับสติกเกอร์ได้เร็วขึ้นครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2010-08-26, 21:30:14 โดย teezawa »
ขายจักรยานมือสองนำเข้าจากญี่ปุ่น ราคากันเอง /. https://www.facebook.com/RanNaRakNaThib

-------------------------------------------------------

" เรารัก Civic  ef  club "

.

blacknil

• 081-4102555
  • Level 2
  • *
  • บวก : 0

ขอลงคนแรกเลยนะคับพี่ตี๋ผมน้องพี่กี้คับอยู่นครสวรรค์ ....สอนอยู่ที่ราชภัฎนครสวรรค์คับไม่มีโอกาศมามิตติ้งจิงแต่ได้รับการอบรมระเบียบวินัยจากพี่ชายอย่างดีจะรักอีเอฟคลับไปจนตายค๊าบบ...เอแต่รูปตัวผมยังไม่มีอ่ะคับมีแต่รูปรถอยู่ในGallaryได้ป่าวคับ
Limited edition

samurai

• 0895443705
  • Level 29
  • *
  • บวก : 1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2010-08-18, 08:49:57 โดย samurai »
                  EF  ตัวน้อย

Somjeeds

• *+* I Love My_Yod *+*
  • -= [Club Member] =-
  • Level 32
  • *
  • บวก : 17
  • "ส้มจี๊ด"

3 อยู่ต่างจังหวัดจริงๆ

4 ร้กและต้องการอยู่ในครอบครัวEF หลังนี้อย่างมีความสุข และ สงบ

nutdonic

• 0899971055
  • Level 46
  • *
  • บวก : 7

ผมขอลงไว้พิจารณาด้วยคนนะครับ นัทครับ อยู่พะเยา รักefมากครับ  

ผมอยากไปมิตติ้งมากด้วยความที่ว่า อยู่ไกลมาก ช่วยพิจารณาหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ประวัติครับ นาย ณัฐวุฒิ    ศักดิ์สูง
บ้านเลขที่1/3 ม.2 ต.บ้านต๋อม อ.เมือง จ.พะเยา
ศึกษาอยู่ชั้นม.6 ปีหน้าจะไปอยู่เชียงใหม่ละครับ (ไปเรียนช่าง วิศวะยานยนต์)
อยู่พะเยาครับวิ่งแถวในเมืองเลยครับผม

เบอร์ติดต่อครับ 089-9971055
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2010-08-02, 19:34:16 โดย nutdonic »
@@@@@@@@นัท อยู่พะเยา ครับ เบอร์ติดต่อครับ 089-9971055@@@@@@@@

yaibabo

• Level 1
  • *

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ใหญ่ เชียงใหม่ครับ รัก EF เหมือนกัน แต่ รถไม่อยู่ อิอิ กำ

ได้ก็ดี ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ ถือสะว่า เด็กใหม่ยังไม่ดัง

Morgans

• -= [Staff] =-
  • Level 80
  • *
  • บวก : 64
  • ...

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ใหญ่ เชียงใหม่ครับ รัก EF เหมือนกัน แต่ รถไม่อยู่ อิอิ กำ

ได้ก็ดี ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ ถือสะว่า เด็กใหม่ยังไม่ดัง
เชียงใหม่มีคนดูแลอยู่แล้วนิคับ ลองไปเจอพวกเค้าบ่อยๆเดวเค้าก้อพิจารณาเองล่ะ
คำว่า"เพื่อน"ไม่มีของขวัญใดมีค่า"เท่าความจริงใจ"

ไม่โกรธ ไม่เกลียด..."แต่จำแม่น"
:(

yaraki00

• อาร์ม ครับ 086-3263405
  • Level 8
  • *

ขอแสดงความเห็นหน่อยนะครับ เพื่อเป็นหลักสากลนะครับ  ผมยากให้ผู้ที่สมัคร  กรอกประวัติ  เช่น ชื่อ  ว ด ป เกิด สถานะภาพ เรียน หรือ ทำงาน ที่อยู่ เบอร์โทรติดต่อ ส่วนใหญ่วิ่งอยู่แถวไหน รูปถ่ายตัวเอง รูปถ่ายรถตัวเอง  เพื่อเป็นข้อมูลให้ทาง  สต๊าฟ  ได้โพสขึ้นบนหวดสมาชิก Club มีประวัติส่วนตัวมีรูปถ่าย มีรูปรถ  คล้ายๆแบบฟรอมประวัติส่วนตัวอ่ะครับ เพื่อให้รู้จักกันมากขึ้น บางทีขับสวนกัน แล้วคุ้นๆมาเปิดดูว่าเป็นใคร มันน่าจะเป็นการสร้างสัมพันธ์กันมากขึ้นนะครับ  เพราะปัจจุบัน ตัวอย่างผม ไม่ได้มีโอกาศไปมิดติ้ง ผมก็ไม่รู้จัดเลยใครเป็นใคร แต่สมาชิกที่ได้ไปมิดติ้งก็รู้จักกันเฉพาะคนที่เคยไป เลยอยากให้คนที่ได้สติกเกอร์ ให้มีประวัติในหมวด สมาชิก Club ด้วยอะครับ จะได้เห็นหน้าคร่าตากันบ้างอ่ะครับ  (แค่ขอเสนอความคิดส่วนตัวนะครับ) เพราะกลัวเป็นแบบว่า เอ้าคันนี้มีสติกเกอร์ เค้าได้มาได้ไง เค้าเป็นใคร เพื่อเป็นการลดปัญหาความคับข้องใจครับ อิอิ

yaibabo

• Level 1
  • *

เชียงใหม่มีคนดูแลอยู่แล้วนิคับ ลองไปเจอพวกเค้าบ่อยๆเดวเค้าก้อพิจารณาเองล่ะ
ขอโทษครับ ผมไม่รู้จริงว่าที่เชียงใหม่มี แต่ว่า เวปอะไรครับ หรือว่ากระทู้ไหน ขอบคุณครับ

~ll missing ll~

• -= [Club Member] =-
  • Level 22
  • *
  • บวก : 8

ขอโทษครับ ผมไม่รู้จริงว่าที่เชียงใหม่มี แต่ว่า เวปอะไรครับ หรือว่ากระทู้ไหน ขอบคุณครับ

ไอหนุ่มเจียงใหม่ หนีมากกดาลอยู่ วังหินแล้วน้า
#...ทำก็อย่า...ให้รู้...#
#...ถึงรู้ก็อย่า...ให้เห็น...#
#...ถ้าเห็นก็อย่าให้...จับได้...#
#...ถ้าจับได้ก็อย่า...ไปรับ...#
#...ถ้ารับก็รับแค่...ครึ่งเดียว...#

kunlanid

• Level 36
  • *
  • บวก : 6

กุลนิษฐ์  พูลด้วง
194/3 หมู่ 5 ต.หนองกรด  อ.เมือง จ.นครสวรรค์

สมัครคลับเมมเบอร์ไว้แล้วด้วย รอผลการพิจารณาอยู่
เอกสาร ทั้งหมดเมลล์ให้คุณยอดเรียบร้อยแล้วค่ะ

รอผลการพิจารณาค่ะ :)
Hi....<your-name/>

เขามีส่วนเลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

จะหาคน มีดี โดยส่วนเดียว
อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย
ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริงฯ

samurai

• 0895443705
  • Level 29
  • *
  • บวก : 1

กุลนิษฐ์  พูลด้วง
194/3 หมู่ 5 ต.หนองกรด  อ.เมือง จ.นครสวรรค์

สมัครคลับเมมเบอร์ไว้แล้วด้วย รอผลการพิจารณาอยู่
เอกสาร ทั้งหมดเมลล์ให้คุณยอดเรียบร้อยแล้วค่ะ

พี่ไก่ได้ไปแล้วไม่ใช่หรอพี่
                  EF  ตัวน้อย

teezawa

• Moderator
  • Level 56
  • *
  • บวก : 25

ในเวปเรานี้แหละครับ แต่เนื่องจากมีสมาชิกหลายท่านที่อยู่ต่างจังหวัด

และหลังจากที่สังเกตุว่าสมาชิกที่อยู่ต่างจังหวัด ก็จะมีการรวมตัวกันบ่อยมีการพบปะพูดคุยกันบ้าง

แม้บางคนจะไม่ได้อย่จังหวัดเดียวกัน แต่อยู่จังหวัดที่ต่อกัน ติดกันก็มีการนัดเจอกัน

ทางสต๊าฟเลยเห็นว่า สมควรที่จะตั้ง สต๊าฟประสานงานคลับประจำภาค

โดยภาคใต้คือ  พี่แทน log in     tan       โทร  081 - 4137903

ภาคเหนือ  อิ๊ก     log in     aiggy    โทร  081 - 0209867      081- 6735473

มีหลายคถามว่าทำไม ไม่แบ่งเป็นแต่ละจังหวัดไปเลย เช่น ราชบุรี  ซึ่งมีสมาชิกหลายท่านและพบเจอกันเป็นประจำ

แต่จริงๆเราอยากให้มีแค่ สต๊าฟประสานงานภาค เพื่ออำนวยความสะดวกให้สมาชิกเช่นเรื่อง ของที่ระลึกคลับ สติกเกอร์คลับ

รวบรวมความคิดเห็น ความต้องการ ปัญหาที่พบเจอ เพื่อพูดคุยกับส่วนกลาง

ไม่ได้มีความคิด ที่จะแบ่งแยกสมาชิกออกเป็นภาคหรือจังหวัด หรือกลุ่มย่อยๆแต่เรายังคือ

civic ef club thailand  

และสมาชิกราชบุรีทุกคนคุ้นเคยกับเราเป็นอย่างดีทั้งในเวป และการร่วมกิจกรรมต่างๆ

สมาิชิกทั้งราชบุรีและนครปฐมหลายท่านมามิตติ้งบ่อยกว่าสมาชิกที่อยู่กรุงเทพบางท่านด้วยซ้ำ

เพราะฉะนั้นไม่ว่าสมาชิกจะอยู่ที่ไหน เราก็ยังใช้หน้าเวปของคลับเราเป็นหลักในการพูดคุยกันครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2010-08-03, 12:34:13 โดย teezawa »
ขายจักรยานมือสองนำเข้าจากญี่ปุ่น ราคากันเอง /. https://www.facebook.com/RanNaRakNaThib

-------------------------------------------------------

" เรารัก Civic  ef  club "

.

kunlanid

• Level 36
  • *

กุลนิษฐ์  พูลด้วง
194/3 หมู่ 5 ต.หนองกรด  อ.เมือง จ.นครสวรรค์

คือว่าโดนมือดีแกะอะดิโย ตัวกรอปสีเงินหลุดไปหมดแระ เลยอยากได้แบบเต็มๆ หน่อย
รบกวนสต๊าฟด้วยนะคะ

จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย

kunlanid

• Level 36
  • *

กุลนิษฐ์  พูลด้วง
194/3 หมู่ 5 ต.หนองกรด  อ.เมือง จ.นครสวรรค์

คือว่าโดนมือดีแกะอะดิโย ตัวกรอปสีเงินหลุดไปหมดแระ เลยอยากได้แบบเต็มๆ หน่อย
รบกวนสต๊าฟด้วยนะคะ
แล้วก้ออีกอย่างหนึ่งอยากเป็นเมมเบอร์สักที (รู้สึกภูมิใจ) เวลาเปิดกระทู้แล้วแหม่ ชื่อมันเป็นเมมเบอร์เนี่ย รู้สึกดีจัง

Anti Spam Google PageRank Checker of www.civicef.com

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.341 วินาที กับ 25 คำสั่ง