- กระดาน หลัก - Main forums - > Tip and Trick or DIY

เปลี่ยนซีลเบ้าหัวเทียน มีของประมาณนี้ได้ไหมครับ

(1/1)

mryoz:
น้ำมันเครื่องเข้าหัวเทียนครับ เครื่องเดิมๆ คาร์บู เลยจัดมาตามรูป
ซีลเบ้าหัวเทียนแท้ ประแจเบอร์สิบ ซิลิโคนไว้ทาช่วยซีลฝาวาล์วอันเดิม (ซีลฝาวาล์วเดิมเพิ่งเปลี่ยนมาไม่นานเลยอยากประหยัดยังไม่เปลี่ยน)
ท่านใดมีแทคนิค หรือว่าควรจะมีอะไรเพิ่มเติมรบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

บอยบางแสน:
สำคัญที่ตอน ประกอบครับ
จำเป็นต้องลางให้คราบน้ำมันเครื่องไม่มีเลย ถึงจะใส่ซีลได้แล้วจะไม่ซึม
ส่วนไหนที่ซีลที่เป็นยางสำผัส
ก็เอาผ้าชุบเบนซิลเช็ดถูให้เรี่ยมคับแล้วเอาทิชชู่ เช็ดอีกรอบให้แห้งสนิดไม่มีคราบน้ำมันเครื่องและน้ำมันเบ็นซิล
ทากาวบางๆใส่ซีลประกอบ

สำคัญที่การกวดน็อตคับ ห้าม กวดหนักเด็ดขาด ไม่งั้นขาดติดมือมาเลยคับ อิอิ(ผมเคย)

ขอบคุณคับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version