Wellcome to Honda Civic EF Club Thailand - http://www.civicef.com

Honda Civic EF Club Thailand

• 2017-11-25, 12:56:37
  • ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ผู้เขียน หัวข้อ: ++++เครื่องหลายตัว ราคาถูกแน่นอน////ระเบิดอะไหล่หัวตัดEF 88-89 เก่านอก++++  (อ่าน 36332 ครั้ง)

s.s.c.autopart

• Level 1
  • *
  • บวก : 0

****เครื่องเก่านอก ทุกตัวมีอินวอย มีประกัน****

ชุดประกบฝาเทค เก่านอก เครื่องยังติดหัวตัด ครบทุกอย่าง ฝาVTEC คอไอดี คอไอเสีย จายจ่าย ท่อไอดี สายไฟ กล่องฟิวส์ กล่อง ECU (P08) ไดชาร์ท 16,000 บาท

เครื่อง D15B VTEC 3stage 130ม้า จากหัว EK แรงพอดีๆ แต่ประหยัดขั้นเทพ เครื่องสมบูรณ์ วายริ่งครบ
เดินทาง ตจว. ต้องมี 15 กม./ลิตร ให้เห็น เครื่องไม่ติดเกียร์ (ชนเกียร์เดิม) 23,000
ราคานี้ได้เครื่อง สายไฟ กล่องฟิวส์ กล่อง ECU(P2J) คอมแอร์ ปั๊มเพาวเวอร์ ไดชาร์ท
เครื่องยังติดหัวลองสตาทร์ได้ มีอีก 2 หัว

เครื่อง D15B VTEC 3stage 130ม้า จากหัว EK พร้อมเกียร์ MT 30,000
ราคานี้ได้เครื่อง เกียร์ สายไฟ กล่องฟิวส์ กล่อง ECU(P2J) คอมแอร์ ปั๊มเพาวเวอร์ ไดชาร์ท เพลา
เครื่องยังติดหัวลองสตาทร์ได้ มีอีก 2 หัว

เครื่อง D15B ไม่เทค จากหัว EK เครื่องไม่ติดเกียร์ (ชนเกียร์เดิม) 19,000
ราคานี้ได้เครื่อง สายไฟ กล่องฟิวส์ กล่อง ECU คอมแอร์ ปั๊มเพาวเวอร์ ไดชาร์ท
เครื่องยังติดหัวลองสตาทร์ได้ มีอีก 1 หัว ขายแล้วคับ
F20B ฝาฟ้า 200 ม้าเกียร์ MT เต็ท (LSD) ติดหัว accord CF4 สำหรับคนบ้าพลังระดับฝาแดงแต่ราคาไม่ถึงครึ่ง
ขาย 40,000 บาทราคานี้ได้เครื่อง เกียร์ สายไฟ กล่องฟิวส์ กล่อง ECUคอมแอร์ ปั๊มเพาวเวอร์ ไดชาร์ท เพลา
เครื่องยังติดหัวลองสตาทร์ได้ มีอีก 1 หัว

EF 4 ประตู
แยกหัวตัด EF (88-89) เก่านอกนำเข้าจากฮ่องกง
แยกทุกชิ้นราคาคร่าวๆ ตามข้างล่าง
อะไหล่อื่นๆ ที่ไม่มีในรายการโทรสอบถามคับ หรือจะ line ก็ได้
ของมีประกัน 14 วันคับ
ราคาบางถ้าคิดว่าสูงลองต่อมา ซื้อหลายชิ้นลดได้อีก

****ขายแยกเครื่องคาร์บู วิ่งมา 11x,xxx โลเก่านอก มีเลข/มีประกัน 14 วัน****
ฝาสูบอุปกรณ์ครบ 2500
ท่อนล่างมีเลขเครื่อง 4500ขายแล้วคับ
คาร์บู EF 1800  ขายแล้วคับ
จานจ่าย 1500
สายหัวเทียนซิ่ง 900 ขายแล้วคับ
เกียร์ AT ตรงรุ่น EF  4000 ขายแล้วคับ
ไดชาร์ท EF 1000
ไดสตาร์ท AT EF 1200

ห้องเครื่อง
เพลาขับคู่ละ 1800
หม้อน้ำช่องเดียว 2000
พัดลมไฟฟ้าตัวละ 500 ขายแล้ว
แผงแอร์ 1000
กระปุกเพาวเวอร์ 300 ขายแล้ว
กระปุกฉีดน้ำ 300 ขายแล้ว
หม้อลมเบรค 500
สายแอร์  เส้นสั้น 300 เส้นยาว 700 ขายแล้ว
สายเพาเวอร์ เส้นไฮ 800  ขายแล้ว
ป้ายฟ้ารหัส ED3  300

บอดี้
ไฟหน้าคู่ละ 2500
ไฟมุมคู่ละ 700
แก้มข้างละ 1000
กันชนหน้า+ไฟกันชน  2200
กระโปรงหน้า 2000
ไฟท้ายคู่ละ 2200
ทับทิม 1500
ฝาท้ายเปล่า 1200
กันชนท้าย 1500 ขายแล้ว
หลังคาเปล่า 1500
เส้นยางบนหลังคา 1200 ขายแล้วคับ
แถบปิดข้างกระจกบานหน้า คู่ละ  1500
โครงหัวตัดครึ่งคันหน้า 4500 ตัดศอกไปแล้ว ที่เหลือขาย 2500
โครงท้ายตัด    6000

ภายใน
คอนโซลช่องแอร์อุปกรณ์ครบ(ไม่รวมไมล์)+เก๊ะ+สวิทย์ต่างๆ+นาฬิกา+คอรโทรลแอร์+คอนโซลกลาง+ครอบเกียร์ ให้หมด  5000
ไมล์ ตรงเข็มความเร็วมีเลข ไมล์/กม. กับ กม/ชม.   2000
สายไมล์ 600
พวงมาลัย 1000
ชุดแกนพวงมาลัยแบบปรับสูงต่ำได้+ประกับคอ 1600 ขายแล้ว
ยอยพวงมาลัย 600 ขายแล้ว
ชุดยกเลี้ยว 800  ขายแล้ว
ชุดกุญแจ สตาร์ท 800 ขายแล้ว
คันเกียร์ 800
แผงลำโพงหลัง + ฝาครอบลำโพง +ลูกบิดพับเบาะหลัง 1500
เบลครบ  800 ขายแล้ว
ผ้าหลังคาเป็นไวนิล+อุปกรณ์ทุกอย่างบนนั้น    1500
พลาสติกแบคาไลน์ภายในชิ้นละ 200 ขายแล้ว
กระดูกงูครบ 1000
กรุในกระโปรงท้ายรถสวยๆเลย มีด้านข้าง 2 ชิ้น โฟมที่พื้น 2 ชิ้น ตรงกลางเป็นแผ่นพลาสติกลูกฟูก ยกชุด1500 ขายแล้วคับ

ช่วงล่าง
แพหน้า+แร็คเพาวเวอร์+ปีกนกล่าง 5000 ขายแล้ว
เบรคหน้ายกคอม้าคู่ละ 1000 ขายแล้วคับ
ปีกนกบนข้างละ 500
โช็ค+สปริง คู่ละ 1500 เหลือแต่คู่หน้า
อาร์มหลัง+ดรัมเบรคคู่ละ  1000
ถังน้ำมันคาร์บู  1000
อื่นๆ โทรสอบถามคับ

ลัอขอบ 14 ตรงรุ่น EF ชุดละ 4000

****รายการขายแล้ว****
ประตูยก4บาน
กระจกมองข้างปรับไฟฟ้า
ยางรอบฝากระโปรงท้าย
กันชนท้าย
กระปุกพักน้ำ
กระปุกเพาวเวอร์
กระปุกฉีดน้ำ
แผงจิ้งหรีด
ไฟเลี้ยวตรงแก้ม
ชุดแอร์ทั้งระบบ เหลือแค่ตู่แบ่งลมกับจอปรับแอร์

อะไหล่honda รุ่นอื่นๆ กดที่นี่ http://board.eg3d-club.com/index.php/topic,62329.0.html
สนใจดูได้ที่โกดังเลยคับ อยู่แถวสวนหลวง ร9 ซอย 72

เปิดจันทร์-เสาร์ 9โมงเช้าถึง5โมงเย็น
หมี 081 377 4484[/color]
line : lokmee
whatapp : 081 377 4484
E-MAIL : lokmee99@gmail.com

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2013-12-06, 22:36:06 โดย s.s.c.autopart »

• Level 1
  • *

jay66

• Level 1
  • *

ประตูสี่บาน ไฟฟ้า ป่าวครับ ขายเท่าไหร่
คอพวงมาลัยปรับได้ไหม แยกขายไหม ขายเท่าไหร่
ขอราคาทางpmครับ ขอบคุณครับ

• Level 1
  • *

ประตูสี่บาน ไฟฟ้า ป่าวครับ ขายเท่าไหร่
คอพวงมาลัยปรับได้ไหม แยกขายไหม ขายเท่าไหร่
ขอราคาทางpmครับ ขอบคุณครับ
ประตูเป็นกระจกไฟฟ้า 4บาน
คอพวงมาลัยจำไม่ได้ต้องดูอีกที

ตอนนี้ขายยกคันก่อน แต่จองไว้ก่อนได้
ถ้าแยกอะไหล่จะ pm บอกราคาคับ
แต่รับรองว่าไม่แพง

browny

• 086-6711342
  • Level 6
  • *
  • บวก : 1

โทดนะครับ.  แยกไปเหอะ.  ยกคันน่าจะไม่ไป. รถไม่มีอะไรต่างจากบ้านเรา.  คาบูอีกต่างหาก ทบ ก้ไม่มี.  เอา EF-9 มาขายดีกว่า
บ้านสกูตเตอร์เชียงใหม่    086-6711342
http://www.minibike-society.com/forum/index.php?topic=22002.0
http://www.minibike-society.com/forum/index.php?topic=26698.0

• Level 1
  • *

โทดนะครับ.  แยกไปเหอะ.  ยกคันน่าจะไม่ไป. รถไม่มีอะไรต่างจากบ้านเรา.  คาบูอีกต่างหาก ทบ ก้ไม่มี.  เอา EF-9 มาขายดีกว่า

ขอโทษนะคับ คิดว่าไปซื้อของแล้วจะเจอ ef9 จอดรอขายอยู่เหรอคับ
ถ้ามีผมก็ซื้อคับ แต่รถสวยขนาดนี้ ใครไม่ซื้อผมซื้อ

มันจะต่างหรือไม่ต่างกับเรา ก็ขายได้คับ อย่าคิดแคบๆ ต้องของท็อป ของซิ่ง
เท่านั้นถึงจะขายได้ บอกให้คับตลาดรถซิ่งเทียบกับตลาดคนใช้ทั่วไปแล้ว
เล็กแบบเทียบกันไม่ได้ ขายอะไหล่ทดแทนขายดีกว่าเยอะคับ

ที่ขายทั้งคันเพราะของมันเต็มโกดังไม่อยากเก็บ
เมนผมขาย eg/ek ส่วนอีก ef นี้คันที่3เอง ก่อนหน้าเป็น ef3door
ลูกค้ายังฝากไว้ที่โกดังผมคันหนึ่งเลยจะดูมั้ยอ่ะ

jay66

• Level 1
  • *

ใจเย็นๆครับเฮีย ยังไงผมขอจองไว้ก่อนนะครับ
ยังไงPMบอกด้วยนะครับ  ถ้ามีเวลาจะเข้าไปดูครับ
ขอบคุณครับ :-*

browny

• Level 6
  • *

ขอโทษนะคับ คิดว่าไปซื้อของแล้วจะเจอ ef9 จอดรอขายอยู่เหรอคับ
ถ้ามีผมก็ซื้อคับ แต่รถสวยขนาดนี้ ใครไม่ซื้อผมซื้อ

มันจะต่างหรือไม่ต่างกับเรา ก็ขายได้คับ อย่าคิดแคบๆ ต้องของท็อป ของซิ่ง
เท่านั้นถึงจะขายได้ บอกให้คับตลาดรถซิ่งเทียบกับตลาดคนใช้ทั่วไปแล้ว
เล็กแบบเทียบกันไม่ได้ ขายอะไหล่ทดแทนขายดีกว่าเยอะคับ

ที่ขายทั้งคันเพราะของมันเต็มโกดังไม่อยากเก็บ
เมนผมขาย eg/ek ส่วนอีก ef นี้คันที่3เอง ก่อนหน้าเป็น ef3door
ลูกค้ายังฝากไว้ที่โกดังผมคันหนึ่งเลยจะดูมั้ยอ่ะ

ผมแค่ แนะนำนะครับ. รถef88 นะครับ ไม่ใช่ eg. ราคาตอนนี้มันต่างกันเยอะ. เลยแนะนำให้แยกขายดีกว่าครับ.
เป็นคันมี ทบ.  เดิมๆ. ไม่ตัด   ก้ไม่เกิน.5-6 หมื่น.    ใครจะซื้อครับ.   ถ้าสิ่งที่ผมพูดมันตรงไปแล้วรับไม่ใด้.  ก้ขอโทดด้วยครับ.   

ปล.  ส่วนรถ ef3door.  ที่เขาฝากใว้จะให้ผมไปดูทำไมครับ.   จะขายผมหรอ.  ผมบอกว่าน่าจะขายง่ายกว่าตัว 4door แค่นั้นเองครับ. ผมไม่ใด้หมายความว่าคุณไม่มีปัญญาเอามาขายนะครับ
บ้านสกูตเตอร์เชียงใหม่    086-6711342
http://www.minibike-society.com/forum/index.php?topic=22002.0
http://www.minibike-society.com/forum/index.php?topic=26698.0

• Level 1
  • *

ผมแค่ แนะนำนะครับ. รถef88 นะครับ ไม่ใช่ eg. ราคาตอนนี้มันต่างกันเยอะ. เลยแนะนำให้แยกขายดีกว่าครับ.
เป็นคันมี ทบ.  เดิมๆ. ไม่ตัด   ก้ไม่เกิน.5-6 หมื่น.    ใครจะซื้อครับ.   ถ้าสิ่งที่ผมพูดมันตรงไปแล้วรับไม่ใด้.  ก้ขอโทดด้วยครับ.   

ปล.  ส่วนรถ ef3door.  ที่เขาฝากใว้จะให้ผมไปดูทำไมครับ.   จะขายผมหรอ.  ผมบอกว่าน่าจะขายง่ายกว่าตัว 4door แค่นั้นเองครับ. ผมไม่ใด้หมายความว่าคุณไม่มีปัญญาเอามาขายนะครับ
ขอบคุณที่แนะนำ แต่ปะเด็นคือเงินไม่ใช่ปัญหาคับ ปัญหาคือทึ่เก็บอะไหล่ผมน้อย
รถหนึ่งคันย่อยลงมาจะมีชิ้นส่วนหลายร้อย แล้วพอมันย่อยแล้วอาจจะไปปนกันกับ eg/ek
ที่หลังมีลูกค้ามาเอามันจะลำบาก

ถ้าขายไม่ออกทั้งคันก็คงย่อยเพราะปลายๆ เดือนตู้ก็มาอีกแล้วจำเป็นต้องย่อยเพื่อเอาที่เก็บหัว

อีกอย่างราคายกคันถึงจะดูสูงเหมือนรถมีเล่มก็จริงแต่อย่าลืมว่า
คนซื้อไปย่อยขายก็มีคับ หรือมีรถแต่อยากสับทั้งคันก็มี คนซื้อมีหลายประเภท
แล้วผมว่าราคาก็ไม่แพงน่าจะไปได้

ทุกวันนี้ eg 3-4door ถ้าประมูลคันหนึ่งไม่กี่หมื่น
แต่ขายหัวตัดยกคันกันที่ 65000-120000 ยังขายได้เรื่อยๆ

อธิบายก็ยาวเปล่า เอาเป็นว่าบางครั้งมองมุมเดียวก็จะแคบไปนิด มองจากมุมคนอื่นจะเห็นอะไรแบบอื่นๆด้วย

browny

• Level 6
  • *

ผมมองมุม ผู้ บริโภค เลยครับ.  ไม่ใช่ มุม พ่อค้าแน่นอน.   

eg จะหัวตัดหรือยกคัน.  65000-120000.   มันขายใด้เพราะมันเครื่องหัวฉีดมันมีอนาคต

แล้วนี่ ef 88.   เครื่องคาบู มันจะไปยังงัยคับ.  ซื้อไปย้ายของ มันก้คล้ายๆกันไม่มีของแต่ง จะคุ้มมั้ย

ผมอาจจะมองมุมของผม. แต่ผมมองมุมผู้บริโภค จิงๆคับ. 

• Level 1
  • *

• Level 1
  • *

teezaa

• Level 8
  • *

มี ef3ตู ราคานั้นมาอีกมั้ยพี่ อยากได้ พร้อมๆเลยตอนนี้

virago250

• Level 8
  • *

ถ้าแยกขอราคาเครื่องด้วยครับ
สนับสนุนการสะกดคำให้ถูกต้องครับผม

• Level 1
  • *

มี ef3ตู ราคานั้นมาอีกมั้ยพี่ อยากได้ พร้อมๆเลยตอนนี้
อีก2อาทิตย์จะขึ้นไปซื้อของ ถ้ามี ef 3d จะpm บอกคับ

ถ้าแยกขอราคาเครื่องด้วยครับ

ได้คับ รออีก 2-3 วันมีลูกค้านัดมาดูยกหัวคนหนึ่ง ถ้าไม่จบก็จะแยกแล้วคับ

Anti Spam Google PageRank Checker of www.civicef.com

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.371 วินาที กับ 24 คำสั่ง