Wellcome to Honda Civic EF Club Thailand - http://www.civicef.com

Honda Civic EF Club Thailand

• 2017-11-24, 18:04:30
  • ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ผู้เขียน หัวข้อ: แนวทางข้อกำหนด และ วัตถุประสงค์ ของการติด Sticker Club  (อ่าน 8348 ครั้ง)

小猪(很)好人 [^o^]

• 08-1234-8338, 089-818-8216
  • -= [Webmaster] =-
  • Level 46
  • *
  • บวก : 388
    • MooNoiKonDee [^o^]

เพื่อป้องกันไม่ให้สมาชิกที่ต้องการซื้อ Sticker Club เพื่อนำไปติดเพียงแค่สวยงาม หรือแอบอ้างชื่อคลับ
โดยหลังจากมาซื้อแล้วก็หายไปไม่มีการติดต่อกับคลับอีก และมีโอกาสที่จะมีเหตุทำให้บุคคลอื่นเข้าใจผิด อาจทำให้คลับเสียหายได้
จึงขอกำหนดผู้ที่มีสิทธิ์ซื้อ Sticker Club ตามแนวทางต่อไปนี้

แนวทางข้อกำหนด และ วัตถุประสงค์ ของการติด Sticker Club

๑.Sticker Club อย่างเป็นทางการ ณ. ปัจจุบัน มีอยู่แบบเดียวเท่านั้น คือ เป็น Sticker 3M สะท้อนแสง มีขอบสี่เหลี่ยมผืนผ้าสีขาว เขียนคำว่า Since 1988 - 1991 อยู่ในพื้นที่ขอบด้านล่างซ้าย และมีคำว่า www.civicef.com สีขาวอยู่ด้านขวาบนข้างใต้ขอบ และมีคำว่า HONDA CIVIC EF Club THAILAND สีแดง (ยกเว้นคำว่า EF เป็นสีเหลือง) โดยที่คำว่า CIVIC นั้นเป็น font เดียวกันกับ Logo ของ Honda Civic EF
๒.ผู้ที่มีสิทธิ์ซื้อ Sticker Club ได้ จะต้องผ่านขั้นตอนการพิจารณา และมีสถานภาพเป็น Club Member หรือ Staff แล้วเท่านั้น (ไม่ใช่แค่มี Login บน Webboard ซึ่งเราเรียกว่า Webboard Member)
๓.Sticker Club นั้นสามารถซื้อได้ที่งาน Meeting เท่านั้น โดยสามารถติดต่อสอบถามได้ที่ Staff ทุกคน
๔.Sticker Club ราคา 250 บาท โดยกำไรที่ได้จากการขาย Sticker นั้นจะเข้าไปที่บัญชีของ Club เพื่อนำไปใช้ในการทำกิจกรรมเพื่อสมาชิกใน Club และเพื่อดูแลค่าใช้จ่ายที่ใช้เพื่อประโยชน์ของคลับต่อไป
๕.การติด Sticker Club นั้น ถือว่าสมาชิกได้ให้เกียรติในการประชาสัมพันธ์ให้ Honda Civic EF Club รู้จักมากขึ้น ซึ่งทางคลับ ขอขอบคุณทุกท่านเป็นอย่างยิ่ง แต่อย่างไรก็ตามพึงหลีกเลี่ยงการกระทำที่จะส่งผลเสียต่อภาพลักษณ์โดยรวมของ Club
๖.ทาง Honda Civic EF Club จะไม่รับผิดชอบต่อการกระทำใดๆ ของสมาชิกที่ติด Sticker Club ให้ถือว่าการกระทำนั้นเป็นการกระทำส่วนบุคคล
๗.Sticker Club นั้น ไม่อนุญาตให้ผู้ใดทำขึ้นมาจำหน่ายเพื่อผลประโยชน์ของตัวเอง และรวมถึงการทำขึ้นมาเพื่อใช้ส่วนตัว หรือแจกจ่าย เว้นแต่ ได้รับอนุญาตจากทางทางคลับก่อนเท่านั้น
๘.บุคคลใดหากทำการแอบอ้างชื่อ Honda Civic EF Club เพื่อประโยชน์ต่อตัวเอง หรือประโยชน์ทางการค้า เรียกร้องเงินทอง หรือของรางวัล รวมถึงสิทธิต่างๆ โดยไม่ได้รับอนุญาต ให้ถือเป็นความผิด และทีมงานสามารถดำเนินการฟ้องร้องทางกฎหมายได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2007-11-04, 21:01:25 โดย MooNoiKonDee [^o^] [EF-Club 002] »
[shake]Hi <your-name/> Great to see your Login again.[/shake]

All my cars.
MooNoiKonDee [^o^]
HBD 11-11-1970
08-1234-8338 TrueMove
089-818-8216 AIS
HS5-EHE
moonoikondee@hotmail.co.th ไม่ใช่ .com
MooNoi in Google+
MooNoi in Facebook

小猪(很)好人 [^o^]

• 08-1234-8338, 089-818-8216
  • -= [Webmaster] =-
  • Level 46
  • *
  • บวก : 388
    • MooNoiKonDee [^o^]

ไม่เข้าใจ ไม่เห็นด้วย อยากเสนอแนะเพิ่มเติม
ช่วยๆกันแจ้งได้ครับ
[shake]Hi <your-name/> Great to see your Login again.[/shake]

All my cars.
MooNoiKonDee [^o^]
HBD 11-11-1970
08-1234-8338 TrueMove
089-818-8216 AIS
HS5-EHE
moonoikondee@hotmail.co.th ไม่ใช่ .com
MooNoi in Google+
MooNoi in Facebook

noom_mutd

• บุคคลทั่วไป

สวัสดีครับ  ชาว ef  club  ทุกท่าน  ผมพึ่งได้เจ้า ef มาใหม่มีคนขายให้ครับ  ยังไงก็ช่วยให้คำแนะนำน้องใหม่ด้วยนะครับ  แล้วทำอย่างไรจึงจะได้ Sticker Club
กรุณาบอกด้วยนะครับ 

noom_ubon

• ดังแต่ท่อล้อบ่หมุน
  • Level 3
  • *
  • บวก : 0
  • ก้อแค่คาบูแตนๆจ้า

ผมอยากได้สติกเกอร์คลับมั้งครับ แต่ติดที่ว่าผมทำงานต่างจังหวัด ที่อุบลราชธานีครับ ไม่ค่อยได้เข้า กทม เลยเข้าไปก็ไม่ตรงกับวันมิตติ้ง ถ้าที่กล่าวไว้ข้างบน จำเป็นต้องไปมิตติ้งถึงจะได้รับ ผมคงหมดสิทธิ์แน่นอนครับ จึงอยากให้ผู้ดูแลพิจารณาด้วยครับ
การะเข้าบรอด์ผมก็log in ชื่อเดิมไม่ได้แล้วครับ ถ้าไม่ได้ไม่เป็นไรครับเพราะEF คือรถคันแรกในชีวิตผม เก่าเค้าแต่ป้ายแดงสำหรับผมเลยครับ ขอขอบคุณครับ
ซ่อมเค้าไปเรื่อยๆจนเค้าจะพอใจ EF88

panuwat

• 0895375159
  • Level 1
  • *
  • บวก : 1

หนูก็อยากได้สติกเกอร์คลับเหมือนกันค่ะ  แต่ติดอยู่ที่ว่าหนูอยู่ที่จังหวัดกาญจนบุรี  จะทำยังไงถึงจะได้สติกเกอร์ตัวนี้ค่ะจึงอยากให้ผู้ดูแลพิจารณาด้วย

ดาบหลวง

• Level 9
  • *

รับทราบครับ ผมเองก็ไม่ได้ติด sticker club แต่ก็ขอมีส่วนร่วมกับทาง club ไปเรื่อยๆครับ  :D

teezawa

• Moderator
  • Level 56
  • *
  • บวก : 25

ชี้แจงสำหรับสมาชิกที่อยู่ต่างจังหวัดและอยากได้สติกเกอร์คลับ ครับ

ออกตัวก่อนว่าคำชี้เเจงนี้เกิดจากการที่ผมอยู่และทำงานที่นี่มา ไม่ใช่กฎเกณฑ์ที่ตายตัว

แต่การพิจารณาจะพิจารณาเป็นเฉพาะตัวบุคคล โดยยึดหลัก สต๊าฟ เกินครึ่งออกเสียงเห็นสมวรให้สมาชิกท่านนั้น

มีสิทธิในการรับสติกเกอร์ได้ โดยพิจารณาจาก

1 แสดงความจริงใจโดยการใชู้รูป ใต้ชื่อ log in เป็นรูปตัวเอง

http://www.civicef.com/webboard/index.php?topic=12.0

2 อยู่ในเวปมาเป็นเวลานานพอสมควร เเละมีการตอบกระทู้ พูดคุยกับเพื่อนๆอย่างสม่ำเสมอ

3 อยู่ต่างจังหวัดจริงๆ

4 ร้กและต้องการอยู่ในครอบครัวEF หลังนี้อย่างมีความสุข และ สงบ

5 ถ้าคิดว่าตัวเองมีคุณสมบัติตามที่ผมแจ้ง ให้ลงชื่อแจ้งความประสงค์ขอรับพิจารณาได้ในกระทู้

http://www.civicef.com/webboard/index.php?topic=23626.new#new

ขอบคุณครับ

ขายจักรยานมือสองนำเข้าจากญี่ปุ่น ราคากันเอง /. https://www.facebook.com/RanNaRakNaThib

-------------------------------------------------------

" เรารัก Civic  ef  club "

.

minijeff

• Level 1
  • *

เมื่อประมาณสองอาทิตย์ก่อนผมกำลังขับเจ้า EF กลับบ้านแถวสุขุมวิทรถติดพอสมควร ผมเห็น EF88 ถ้าจำไม่ผิดสีเขียว ด้านหลัง
มีสติกเกอร์ของคลับมาเทียบด้านข้างขวา แล้วก็บูมๆใส่แต่ผมก็ไม่ได้บูมๆกลับไปเ ก็เลยหันไปมอง แต่ไม่เป็นคนขับ แบบนี้เข้าเรียกว่าทักทายกันใช่มั้ยคับ
หรือว่ามาท้าทายประลองกำลังกันคับ ผมคิดว่าคงน่าจะทักทายกันมากกว่าน่ะมองโลกในแง่ดีไว้ก่อน

t.o.m

• Level 1
  • *

รับทราบคับ

siwanon

• Level 1
  • *

bungronnaja

• 089-459-1800
  • Level 3
  • *
  • ไม่หล่อ แต่อร่อย

:) พี่ค้าบผมอยากได้สติ๊กเกอร์คลับอ่ะค้าบ พิจารณาด้วยน้าค้าบ  :)

หนึ่งค้าบ วิ้งแถวๆๆแยกสวนสนเด็จฯ-สะพานนวลฉวี-ปทุมธานี-จังหวัดนนท์-บางโพ-เกียกกาย
-ราชดำเนิน ค้าบ เจอกันบีบแตไล่ได้เลย อิอิ

kee2516

• Level 3
  • *

BoyBS

• Level 4
  • *
  • บดินทร์ สุวรรณคังคะ <บอย>

ผมอยู่ต่างจังหวัดอยากมีสติ้กเก้อคลับบ้างจัง ได้ทำตามขั้นตอนของทางคลับแล้ว
ถ้ามีอะไรที่ยังไม่ครบ ขาดตกบกพร่องไปบอกกล่าวได้เลยนะครับ
วิ่งแถวเมืองราชบุรี ,บางแสน ชลบุรี บีบแตรทักได้ครับ ^ ^

PizZ@Nu

• F20C รอพี่ก่อน
  • Level 9
  • *
  • บวก : 2
  • ถ้าจะแต่ง EF หมดเป็นแสน ทำไมไม่ซื้อรถใหม่ เกลียดจริงๆคำนี้
    • https://www.facebook.com/Takunu

อยากได้ ไม่รู้ทำไม ไม่มีเหตุผล  :::D

ABlue

• Level 1
  • *
  • I luv EF my friend

:-* หลงรัก เจ้าEF เต็มๆ อยากเป็นส่วนหนึ่งในคลับค่ะ อายุ25 สมุทรปราการ ขอฝากตัวด้วยนะคะ

Anti Spam Google PageRank Checker of www.civicef.com

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.14 วินาที กับ 24 คำสั่ง