Wellcome to Honda Civic EF Club Thailand - http://www.civicef.com

Honda Civic EF Club Thailand

• 2017-11-21, 14:55:45
  • ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับสาวกเครื่อง คาร์บู ทั้งหลาย  (อ่าน 48196 ครั้ง)

neng2504

• Level 16
  • *
  • บวก : 4
Re: สำหรับสาวกเครื่อง คาร์บู ทั้งหลาย
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 2013-03-30, 19:32:49 »

1.ตัวปรับน้ำมันตามรูปของผมเป็นพลาสติกครอบไว้มีปีกสำหรับล็อค จะหมุนรอบไม่ได้
2.การจูนคาร์บู
    1.  ให้ปิดแอร์ อุ่นเครื่องให้ร้อน หมุนพลาสติกสีดำ(สีชมพู) คลายสกรูดึงสตาร์ทออก(สีชมพู) ให้รอบอยู่ 2000
    2.  ปรับน็อตทองเหลืองนมหนูน้ำมัน(สีชมพู) ขันเข้าให้สุดรอบจะตกให้ปรับข้อ1ให้ได้2000 แล้วค่อยๆคลายออกฟังเสียงรอบเครื่องจะค่อยๆสูงขึ้นเรื่อยๆ จนนิ่ง
3.  คลายข้อ 1 กลับมารอบปกติ เกียร์ธรรมดา 800 ออโต้ 1000
4.  เปิดโหลดทุกอย่าง ไฟหน้า ไฟสูง ไปผ่าหมาก แอร์ ไล่ฝ้า ตั้งแว็คคั่มแอร์(สีชมพู) เวลาแอร์หยุดทำงาน ดูรอบ พอแอร์ทำงาน ขันชดเชยให้เท่ากัน
5.  ดับเครื่องจูนดึงสตาร์ท(สีเขียว) ลองสตาร์ทดูถ้าสตาร์ทยากต้องเหยียบคันเร่งช่วยให้ เพิ่มไปเรื่อยๆจนติดพอดีครับ

**การจูนคาบู ข้อ 1และ2 คือตัวไหนตามรูปครับ

**คลายสกรูดึงสตาร์ทออก(สีชมพู) ให้รอบอยู่ 2000**ตัวนี้คือตัวไหนครับ

POONPOON

• Level 1
  • *
  • บวก : 0
Re: สำหรับสาวกเครื่อง คาร์บู ทั้งหลาย
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 2014-02-02, 20:54:05 »

ไม่เจอกระทู้นี้ผมแย่แน่เลย
ไปให้ช่างจูนกลับมาเละ สะดุด กระตุก ทั้งน้ำมันและแก๊ส
ดูช่างเขาจูน น้ำมันนิ่งแล้ว ไปปรับแก๊สต่อ แล้วมาจูนคาร์บูอีก ไปกันใหญ่เลยทีนี้
น้ำมันเละ แก๊สพอใช้ได้แต่ยังมีอาการสะดุดช่วง 1500 ไป 2000 สะอึก กระตุก
ทั้งแก๊สและน้ำมัน เลยต้องพึ่งพาตนเอง
เปิดแล้วโซโล่ตาม
แต่ผมสงสัยว่าไฟอ่อนไฟแก่ฟังยังไง
ขอเทคนิกละเอียดกว่านี้หน่อยครับ
 ตอนนี้ผมตั้งไว้ตรงกลางเลยครับ เครื่องแลดูมันเดินนิ่งๆดี
ไม่รู้ว่าถูกหรือเปล่า แต่ในรูปของผมในนี้แก่ ของผมมันดันเหมือนอ่อนนะ
สังเกตว่ารอบเครื่องมันตก จนสะดุด ไม่รู้ว่าเข้าใจถูกหรือเปล่า
พอไปทางอ่อนรอบเครื่องมันดันสูงขึ้นมีเสียงเข๊ก
ผมชักงงๆแล้วครับไม่รู้ว่าเข้าใจถูกหรือเปล่า ขอคำแนะนำด้วยครับ

m@note

• Level 39
  • *
  • บวก : 5
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 2014-05-02, 08:59:03 »

หมุนปรับตามอาการเครื่องแหละครับ หนุมปรับไปในทิศทางที่เครื่องมันเดินเรียบเป็นพอครับ
จนก็ย่ำยี มีก็อิจฉา

Xman_EF

• -= [Club Member] =-
  • Level 5
  • *
  • บวก : 0
  • รถผมสีน้ำตาลนะคร้าบ...
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 2015-10-16, 13:11:49 »

ได้คันใหม่มาต้องกลับมาหาความรู้ คิดถึงเจ้าของโพส และ เจ้าของกระทู้ทั้งคู่ ไม่รู้สบายดีป่าว เบอร์แบก็หายหมดแระ555
ฝนตกไม่เปียก-แอร์เย็น-เพลงเพราะ-ใช้รับส่งสาวๆได้

Anti Spam Google PageRank Checker of www.civicef.com

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.045 วินาที กับ 24 คำสั่ง